Ainihin tsarin na allura mold za a iya raba bakwai sassa: simintin gyaran kafa tsarin sassa, a kaikaice rabuwa, shiryarwa inji, ejector na'urar da core ja inji, sanyaya da dumama tsarin da shaye tsarin bisa ga ayyukansu. Binciken wadannan sassa guda bakwai kamar haka;
1. Tsarin Gating Yana nufin tashar kwararar filastik a cikin mold daga bututun gyare-gyaren allura zuwa rami. Tsarin zubar da ruwa na yau da kullun ya ƙunshi babban mai gudu, mai gudu reshe, kofa, ramin kayan sanyi da sauransu.
2. Rarraba ta gefe da tsarin ja na tsakiya.
3. A cikin gyare-gyaren filastik, tsarin jagora yana da ayyuka na matsayi, jagora, da kuma ɗaukar wani matsa lamba na gefe, don tabbatar da daidaitaccen ƙwanƙwasa na motsi da gyarawa. Tsarin jagorar matsawa ya ƙunshi ginshiƙan jagora, hannayen jagora ko ramukan jagora (wanda aka buɗe kai tsaye akan samfuri), da madaidaicin mazugi.
4. Na'urar fitarwar ta fi taka rawa wajen fitar da sassan daga gyaggyarawa, kuma ta ƙunshi sanduna masu fitar da wuta ko bututun fitarwa ko faranti na turawa, faranti na ejector, faranti mai gyara sandar ejector, sake saita sanduna da jan sanduna.
5. Tsarin sanyaya da dumama.
6. Tsarin cirewa.
7. Molded sassa Yana nufin sassan da suka zama kogon mold. Yawanci sun haɗa da: naushi, mutu, core, kafa sanda, ƙirƙirar zobe da abin sakawa da sauran sassa.
A lokacin samarwa, yanayin gyare-gyaren matsawa da injin yin allura ya haifar da ƙwanƙwasa da slider ba a wurin ba ko kuma samfurin ba a rushe shi gaba ɗaya an haramta shi akai-akai, wanda ya haifar da ciwon kai ga masu fasaha da ke aiki a wurin gyaran allurar; Saboda yawan abin da ya faru na manne-kullen yanayi, kiyayewa da kuma gyara farashin gyara da ya yi yawa, yana rage farashin gyara da ya ɗauki mafi yawan hanyoyin samar da kayayyaki; jinkirin da aka yi a lokacin ginin da aka yi da gyaran gyare-gyare da gyaran gyare-gyare yana sa ma'aikatan tallace-tallace su damu da rashin iya bayarwa akan lokaci kuma suna shafar jadawalin abokin ciniki; ingancin mold, A gaskiya ma, yana rinjayar ko za a iya kammala aikin kowane sashi akan lokaci bisa ga inganci da yawa.
Saboda ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun kayan aikin allura, kowane kamfani yana da matukar mahimmanci ga kare lafiyar ƙwayoyin allura, kuma abokai da yawa har yanzu ba su san yadda ake kare alluran allura ba? A yau, zan gabatar muku da yadda kariyar mold ke kare lafiyar ƙirar ku!
Mold protector, wanda kuma aka sani da mold Monitor da lantarki ido, shi ne yafi tsarin kariya ga mold tsarin da sa idanu, sarrafawa da kuma gano aiki na daban-daban allura gyare-gyaren a cikin ainihin lokaci. Yana iya kare ƙirar ƙira mai tsada yadda ya kamata, zai iya gano ko samfurin ya ƙware sosai, kuma a duba ko akwai sauran saura kafin a rufe gyambon don hana ƙullewar ƙura.
Lokacin aikawa: Agusta-29-2022